Chào mừng mọi người đến với Forum Thiền Việt Nam

Chào mọi người,

Forum này chính là KHÔNG GIAN TRI KỈ của bạn,

Có nhiều người than rằng nhịp sống hiện đại quá gấp gáp khiến cho họ không thể tìm được người hiểu mình. Có người thì bảo đời nay đừng mong tìm được tri âm tri kỷ, cái đó đã thuộc về dĩ vãng.

Tìm người tri kỉ quá khó, vì suy nghĩ của ta khác với mọi người. Nếu chia sẻ ra, ta có thể bị “ném đá” hoặc bị loại ra khỏi cộng đồng đó. Hoặc nếu tham gia vào các câu chuyện của mọi người, ta không có sự quan tâm hoặc không có hào hứng chút gì với nó.

Forum Thiền Việt Nam được tạo ra để bạn:

1. Có thể tìm được những người hiểu mình tại đây
  2. Quan trọng hơn cả, ở đây, bạn được sống với tinh thần tự do vô biên. Bạn được tự do chia sẻ hoặc không chia sẻ bất kì vấn đề gì mà không bị đánh giá phán xét.

Đây là nơi mọi người có thể cùng nhau chia sẻ về mọi vấn đề trong cuộc sống, nhằm giúp chúng ta có được cuộc sống thành công, hạnh phúc hơn.

Chúng ta có thể tìm hiểu về các kỹ thuật và phương pháp thiền, chia sẻ kinh nghiệm trong việc hành thiền, đồng thời cũng có thể thảo luận về những vấn đề liên quan đến kinh doanh, tình yêu, học tập và sự phát triển cá nhân,…

Đây là ngôi nhà an toàn, tự do mà bạn có thể thoải mái chia sẻ điều mình muốn.

Hãy cùng nhau xây dựng một cộng đồng chung, một ngôi nhà chung cho một cuộc sống tự do hơn. Bạn nhé!

1 Lượt thích

Cám ơn Thiền Việt Nam tạo sân chơi