Chia sẻ kinh nghiệm thực hành

Bạn ơi, tụi mình có thể chia sẻ câu chuyện thực hành các bài tập ở đây để cùng học hỏi với nhau được không? Kể cả làm được và không được. Lúc đó bạn đã làm gì và xử lý như thế nào?
Hoặc bất cứ vấn đề gì liên quan đến lớp học.

Ví dụ như:
@ Bạn gặp một sự kiện gây ảnh hưởng đến tâm trạng của bạn mà khiến bạn không tập trung, không thực hành được trên lớp. Ví dụ như trên đường đến lớp bạn bị công an thổi và phạt hết mấy trăm ngàn; bạn cãi nhau với người yêu; bị ông hàng xóm vô duyên vô cớ chửi… và câu chuyện đó nó theo bạn vào lớp học khiến cho bạn không thực hành được. Trong những tình huống đó bạn đã xử lý như thế nào?

• Nghỉ học
  • Đi học trong sự bực bội và cả buổi chả làm được gì
  • Thả cho cảm xúc ra, bình tĩnh lại rồi tính

• @ Khi thực hành muốn làm gì làm mà bạn lại không dám bung xõa hết, bạn sợ đủ thứ, muốn nằm ngủ mà ngại không dám nằm, sợ mất hình ảnh…
2 Lượt thích

Chủ đề hay nè.
Chấm và hóng nha. :yum:

2 Lượt thích

Muốn nghỉ học ghê, muốn phá cách, muốn vô ngồi nhìn vậy thôi chứ ko thèm nói gì, muốn thử coi mình làm đủ trò tạo nét gây khác biệt như vậy thì có cảm giác tự do ko. Hihiii

Thích thì nhích thôi, được khuyến khích chống đối rồi còn gì.

1 lời khuyến khích đôi khi ko có tác dụng quá nhiều, hahhaa. Giờ ko sợ thầy nữa thì chuyển qua sợ nhục, sợ quê, sợ khùng, sợ bị tẩy chai ko ai thèm chơi. Hihiii

chơi trong lớp thôi, với những người cùng hệ với mình trước

Cùng hệ nhưng mà mình khùng quá thì họ cũng có quyền nghỉ chơi mình mà. Chứ đâu có gì đảm bảo họ thật sự cho phép mình chơi kiểu vậy đâu. Nhiều khi mình kêu 1 người khác muốn làm gì làm đi, nhưng có vài thứ họ làm khiến mình ko thoải mái. Ừ thì bữa sau ko kiếm người đó chơi nữa, ko chiều họ nữa. Hihiii. À cảm giác khi mình tự do thì những người khác có thể ko tự do, họ phải chiều mình á, hoặc họ hỗ trợ mìh để cho mình tự do hơn. Mà sự hỗ trợ đó đôi khi ko phải là vùng tự do của họ.

mình đi học kiểu này nè, mạnh mình mình làm theo ý mình. khi nào hứng lên thì học. đương nhiên học thế thì ko mong kết quả zòi, ko áp lực.

1 Lượt thích

Chơi trong lớp và chơi trong giờ thực hành thì có vấn đề gì? mình tự chơi chứ sao lại gây ảnh hưởng đến họ nhỉ? mình chơi trò mình, họ chơi trò họ.

Mình cũng nghĩ rằng mình thích học như bạn vậy nè. Rồi mình cũng có nỗi sợ như bạn, sợ ko có kết quả. Sợ mình đã đăng ký học rồi lại làm biếng, chứ ko phải có ý muốn gì khác hay ho hơn, hay là có điều gì khác mình muốn làm, khiến mình tự do hơn đâu. Nhiều khi làm biếng rồi lấy lý do là “muốn làm theo ý mình” cho hợp thức hóa á. Hihiii.

Cơ mà nghỉ học thì tiếc, thấy uổng, sợ học hành vầy tới năm heo nào mới có kết quả, hiccc.

Chơi mà em nói là đi cmt xàm xàm, chọc ghẹo, đùa giỡn, nhảm nhí, linh tinh, vô duyên… lên bài post của người khác trên forum này nè. Hoặc trong lớp mà bạn hay thầy đang phát biểu cái mình nhảy vô bật mic, giành nói. Hoặc mình nói linh tinh, hú hét… à làm ồn xung quanh. Hihi

ồ, mình cũng hay ở trạng thái này, đi ko được bỏ cũng ko xong, cứ đánh nhau chíu chíu.
thế thì cứ thử áp dụng vài câu hỏi xem có gỡ được chút nào ko?
đã đăng ký rồi thì học hay ko học đều mất tiền rồi đúng ko?
thế đã vừa mất tiền mà còn ko vui vẻ, bị ép mình nữa, là bị thiệt tới 3 lần rồi.
nếu thấy chưa sẵn sàng thì hỏi xem có bảo lưu được ko?
vừa học vừa ko muốn thì liệu có hiệu quả ko?
bạn muốn đạt kết quả gì? bạn muốn bao nhiêu %? bạn có thể bỏ ra bao nhiêu thứ để đạt cái muốn đó?
lừng chừng là vừa mất tgian, tiền bạc, mất zui, rồi còn mất luôn tự tin vào bản thân nữa. Nếu bạn thành thật với bản thân là giai đoạn này lười, đếch học, có khi tự bạn thấy bạn ngầu ấy. Hihi.

@minhchau @thaoduyen1989 Lại là cuộc chiến giữa con tim và lý trí, ruồi muỗi đánh nhau, trâu bò chết kkkk

1 Lượt thích

Ngoài ra, mùi của cái tôi còn thể hiện ở cuộc chạy đua ngầm với những người học cùng, mình không lo tập trung vào việc của mình mà nhìn ngó xem người khác học đến đâu rồi, thực chất bên trong mình mình chả muốn ai giỏi hơn mình, mình muốn mình là người dẫn đầu. Việc dám thể hiện ra cái tệ của mình cũng khiến mình cảm thấy có giá trị. Mình thật anh hùng. Đâu biết nó lại là một cái vỏ bọc đẹp hơn mà thôi.

Nhột quá à, riết rồi giỏi hay dở gì cũng hơi rén vụ thể hiện luôn nha. Hihiii

Khi muốn thể hiện cứ thể hiện đi bạn ơi, thế mới thấy cần phải học. Chứ ém ém là dễ bị tưởng phát triển rồi á (vì ko còn muốn thể hiện). thành thật với bản thân và tôn trọng thực tế nhể

2 Lượt thích

@thaoduyen1989 Vấn đề ở chỗ ém không được, thể hiện cũng không xong ==> bức rức, khó chịu trong lòng

Hahaha, đúng ý mình nè.
Mình cung sư tử, thích thể hiện và được nổi bật, nhu cầu tự nhiên thôi mà, kìm hãm mệt quá.
:smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

1 Lượt thích

@tamm chị đã từng rơi vào hoàn cảnh nói không được, nín không xong chưa?

Hoàn cảnh quen thuộc khi ngồi trả lời mấy câu hỏi của giảng viên :))) Nói ko được mà im cũng ko xong, đổ thừa ko được mà tự nhận lỗi cũng không yên. Hihii

1 Lượt thích