Giới thiệu chuyên mục Du hành thời gian (Time Tour)

Du hành thời gian là hoạt động kiến tạo một KHÔNG GIAN AN TOÀN về tinh thần, nơi bạn có cơ hội khám phá và cởi mở những khía cạnh sâu kín của tiềm thức mà thường được che giấu hoặc không được thể hiện trong đời sống hàng ngày.

Du hành thời gian không chỉ là việc đi qua các khoảng thời gian khác nhau mà còn là cơ hội để hiểu rõ hơn về bối cảnh cuộc sống của chính mình qua việc thâm nhập vào những cảm xúc, ký ức, và suy nghĩ tiềm ẩn. Nó mở ra không gian cho sự tự khám phá, để bạn có thể đối diện và chấp nhận những khía cạnh ẩn sau tâm trí, giúp bạn hiểu rõ hơn về bản thân và cuộc sống của mình.

Các nội dung bạn có thể viết trong chuyên mục này:

• Bài chia sẻ, bài tường thuật
  • Hỏi đáp và giao lưu
  • Thông báo và kết nối thực hiện Du hành thời gian
1 Lượt thích

Cảm nhận của mình, mình thấy thích, có sự tò mò, quan tâm khi tìm hiểu về quá khứ vượt không gian thời gian của mình. Mình cũng từng tham gia để nhìn lại điều này với sự trợ giúp của năng lượng người hướng dẫn bảo trợ, mình không dám tự 1 mình phiêu lưu, lỡ ko về đc hoặc tinh thần bị gì đó trong quá trình quay ngược thời gian thì sao. Vì quá khứ của mình từng bị giống như kiểu tá hoả, kiểu điên khùng khác so với bình thường của mình nên mình rất lộ lắng. Nếu nhìn thấy chính mình qua cà không gian thời gian thì giúp mình nhìn đc mình đã làm sai làm ác điều hì gây thù chuốc oán gì mà mà đời sống hiện tại mình gặp ngta ghét thì mình hiểu , cũng ko oán trách. Hơn nữa mình đã thấy được bài học nhiều kiếp mình ko hoàn thành đc là do mình ko tôn trọng thực tế. Cái muốn tin theo ý mình nó ghê gớm, nó xây thành núi tảng, mình đã nhìn thấy điều đó, nó hình dạng như cây thông Noen, nó thành 3 ngọn núi, đó là hình ảnh mình nhìn thấy được quá sự trợ lực của người hướng dẫn. Hèn gì mà cuộc sống của mình, mình nhìn thấy đó mà vẫn chối bỏ như thường, phải 5 lần 7 lượt mới chịu tin vào điều mình chứng kiến đó. Vì nhìn thấy bài học truyền kiếp nên khi gặp duyên thiền VN mở khoá chứng kiến, bạn bè rủ, mình có động lực đăng ký, hơn nữa, khoá học không quá nặng, mình theo được, nếu áp lực, không biết mình sẽ ra sao, chơ vơ hay khủng hoảng tinh thần. Có 1 điều đi du hành vượt không gian thời gian , mình còn thấy chưa đã, vì mình ko biết mình muốn gì thấy gì, mà mình thích được dẫn để xem như xem 1 cuốn phim về chính mình thì thú vị biết dường nào. Hơn nữa, theo mình chuyến du hành vượt thời gian ko gian còn có ý nghĩ với mình, nếu lúc mình mất, mình cũng sẽ đc đi du hành mà dù hành trong kiếp sống này của mình, nhưng mà mình ko đc bảo hộ, mình sẽ bị cuốn lại chuyện của mình , đó là những gì mình nghe , nếu mình dù hành quen , thì việc sau này giả dụ có du hành khi mất có giúp mình ko bị ảnh hưởng ko nhỉ.

Mình đăng ký chuyến du hành xuyên không gian thời gian để nhận biết định hướng phát triển bản thân

Mình cũng xin đăng ký 1 xuất để giúp mình phát triển bản thân

Mình xin đăng ký 1 chuyến du hành thời gian để hiểu hơn về bản thân mình, giúp mình có những định hướng đúng hơn trong tương lai và vững vàng hơn trên con đường phát triển bản thân.

Chuyến du hành thời gian [Yến Nhi]
Toàn bộ hành trình bao gồm bước đầu là làm bài nguyện tourtime 01.viết các câu hỏi trước đó mình mong muốn được làm rõ. Tráng người, tắm người băng nước muối gừng, có pha chút rượu vào nước sau khi nấu.
Thả lỏng - tạo tâm thế thoải mái , sau đó là chọn tư thế, nhắm mắt, thả lỏng, theo lời dẫn của Đăng, thấy những hình ảnh đơn giản như con chó, cái cây, bông hoa. Còn chó mình thấy màu trắng, bông hoa mình thấy màu trắng , màu hồng, thấy lá, nhiều lá, cả rừng lá. Sau đó, theo lời dẫn nhìn thấy cây xanh. Mình thấy cây ngập nước, ngập gần tới tán lá. Mình thấy tán lá, giống cây súp lơ xanh. Rễ cây và thân cây lơ lửng trong nước. Sau lời dẫn mình thấy là lên đám mây, ngồi, thả lỏng, nằm cuộn tròn trong chăn. Xuyên qua thời gian , mình nhìn thấy hồ nước hình giống tháp của thiền VN. Bên dưới chân lõm. Sau, tháp đó dựng đứng lên thành toà tháp ngoài trái đất. Xong mình nghe lời dẫn bảo hộ là kim tự tháp màu trắng, long lanh. Mình
Tìm nơi bảo hộ năng lượng của mình. Bạn đầu theo dẫn dắt Cái này nhi làm tua lại mấy lần .
Nơi bảo hộ nhi là gia đình của Nhi
Hình ảnh đầu tiên của Nhi thấy là ao hồ, bao phủ xung quanh là cây, sau đó thấy ngôi nhà , lại gần thấy các con vật, lần lượt biến đổi liên tục. Các con vật mình thấy như cha của hồng hài nhi, các con vật như nhân vật hoạt hình.lúc này người mình vẫn có dấu hiệu lạnh chân, rùng mình, lạnh lưng một xíu. Đăng nói hãy hình dung có lửa sưởi ấm. Mình thấy chưa đủ. Rồi khi thấy cảnh nhà nội, nhà mình, người mình mới ấm từ trong ấm ra. Mà mình thấy cảnh nhà mình tại thời điểm nhà năm mình tuổi mầm non hoặc cấp tiểu học. Mình thấy hình ảnh con rồng, bay theo nó, ra hình con rắn, rồi còn cóc bị rắn quấn miệng. Màu sắc giống màu lá vàng úa. Sau mình thấy hình con vịt mõm dài cong,đeo nơ màu xanh đậm có chấm tròn. Xong mình toàn thấy nhà nội nhiều hơn, thấy nhà nội sáng sủa, thấy cảnh nhà nội đeo tang, hàng ngang dài đang quỳ. Lát mình thấy 1 con phụng đuối dài bay ngang qua, đăng nói mình đi theo con phụng đó. Nhìn mặt thì lại biến thành con vật. Rồi thấy nhà mình, bố mình với hình ảnh tức giận. Rồi thấy ảnh mình trong gương, 1 bé gái, mang ba lô, rồi sau thấy hình 1 người lớn trưởng thành là mình, mặc bộ trang phục màu xanh đậm mực, in hoa văn nhỏ. Nhìn nữa thì thấy mình tách ra, mà hình thân mình là con vật khác. Truớc lúc này mình có thấy người khác mặc đồ trắng vào nhà mình, tay che miệng 1 bé thấp hơn đi xuống phòng bếp nhà mình. Khung cảnh phòng bếp đang sửa chữa, có lót thùng bìa carton bên dưới. Mình thấy em dâu mình, em trai mình. Hỏi có ăn uống gì ko, lúc đó thì không, sau thấy mình đếm 6 -7 người chỗ bàn, vị trí cạnh giường, nhìn rõ mình thấy đc 1 người từ trong bàn mặc áo quan, đeo nón mũ màu đen, đuôi công như trung quốc triều thanh. Mình thấy đặt câu hỏi thì mình nghe , nhưng nghe kiểu bằng ý, là bên trong mình xuất hiện ngôn từ , mình thấy ý ngôn ngữ là “tể tướng”. Đăng hỏi tiếp mình nghe tể tương đi đanh giặc, rồi mình thấy hình ảnh em dâu mình, sau là em trai, nghe được em dâu là vợ vua, mình có mối quan hệ tốt . Rồi tể tướng đi đánh giặc, đánh người Tây, có sự bắn nhau. Sau người Tây đó là con của mình hiện tại. Lúc những hình ảnh này là mình thấy, có ngôn từ được hỏi nên mình thấy bằng ý " ngôn từ " xuất hiện bên trong. Tiếp nữa mình thấy hình ảnh người giống nhật bản tay cầm súng giơ lên trời, tay còn lại bịt miệng người phụ nữ. Người phụ nữ đó mặc sườn xám, tóc như phụ nữ trung hoa, hoa văn hình bông hoa hồng. Trong các cảnh , mình thấy đó, mình không có thấy mình, mình chỉ thấy các hoá thân. Khi được dẫn bởi câu hỏi, mình mới nhìn thấy bằng ý. Nhìn mặt người phụ nữ đó có nét giống mặt mình hiện tại. Rồi mình thấy cảnh hồ nước, một cảnh giống phim trung quốc, có chòi giữa hồ, có vị tướng mặc đồ triều thanh ngồi đó, biến thiên gương mặt. Rồi mình nhớ tới đoạn một người pháp sư già. Phụ nữ. Phía sau búi tóc. Giờ nhớ lại, mình thấy hình ảnh tể tướng đó biến thiên giống hình ảnh dẫn qua câu chuyện pháp sư. Chỗ pháp sư làm phép là chỗ trước sân 1 cái phủ, giống của VN thời mà truyện cổ tích hay chiếu. Xong lại nhìn thấy bằng ý là ăn chặn, làm hại người. Mình thấy 2 con giống khủng long, màu giống màu đất đỏ Bazan, gặm ống hút màu đen. Xong mình thấy cả 2 con. Mình còn thấy hình ảnh 1 vị quan giống thần, vị này hay thấy ở chùa, bên ngoài, mặc đồ giống thánh, xong quơ mấy vòng đánh pháp sư. Vòng đánh tạo ra 1 cung mà thấy được vòng tròn giống truyện vẽ hay thấy hoặc cảnh phép tiên để thấy được. Sau mình thấy cảnh chùa hiện tại, chùa Long Sơn có hiện cảnh ngoài sân, sảnh chùa tương đối giống cảnh pháp sư đã từng chỗ đó. Mà giờ nhìn lại mình thấy người nữ pháp sư đó tương hình sao giống bà nội của mình. Pháp sư mặc áo giống áo lam của người trong ban nghi lễ hoặc tu tại gia. Mình lúc đó còn nhớ cảnh mình quy sau lưng 1 người phụ nữ mặc áo lam, đội sớ. Mình thấy tờ sớ của người đang đội có vẻ muốn rớt. Khi mà các thầy đọc kinh, mình cảm nhận nguồn nội lực bên trong, mình mượn lực đó tác ý vào tờ sớ có vẻ rớt đó. Sau, tờ sớ đang được đội dâng đã bị rớt. Mình thấy được ngôn ngữ bằng ý : có vong ở chùa đó theo mình. Xong được dẫn câu hỏi thì mình có thấy ý bằng ngôn từ xuất hiện, đi theo chơi, thí H chọc. Khi được hỏi có về chùa , hay theo tập , thì nói tự về chùa Giác Nguyên. Xong mình thấy cảnh nhà nội, hình ảnh có vị sư mặc cà sa, từ dưới bước lên, rồi dược dẫn câu hỏi, rồi có cả hình ảnh chú mình, mà người chú hiện tại không ở đó, lúc trước chuyên về quậy nhà nội, gần tết đánh nhau, hoặc sẽ có chuyện. Xong lúc đó mình có nghe là mắc nợ, từng bị giết hại nên giờ về làm lại như vậy. Khi nói đến chỗ này mình thấy nếu là mình mắc nợ thì quậy mình chớ sao quậy bà nội. Mình đoán có khi bà nội làm pháp sư hại gì đó ông chú, nên kiếp này ổng về quậy, phá hoại lại. Mình thấy có sự hồi nhớ lại, bà nội mình lúc còn sống hay tới chùa cúng dường, có nghe kinh, có thỉnh kinh mõ đặt chỗ bàn thờ, có thờ phật tổ. Bà nội hay thân thiết quá lại vơi 1 người có tên cô 2, hay xin cô 2 gì đó. Mà mình có nghe kể nhà ông bác ở không được, bà nội kể bà nội xin bùa chú chôn 4 hoặc nhà trấn đất để ở. Mà nhà đó khó ở, ở một thời gian xong bác cũng đi nơi khác. Tiếp đến mình nhớ cảnh mình ghét sư phụ, ghét Thầy đó yêu thành hận, do hiểu lầm. Rồi mình thấy cảnh chết ngay treo cổ ngày hồ nước chỗ thành phố này, có cả cây cầu ngang qua. Mình thấy người mình hay lạnh, lạnh chân, lạnh lưng, chịu lạnh kém, ko lẽ có liên quan. Hình ảnh xuất hiện xong không cho mình thấy nữa. Rồi mình thấy mình trả lời, cái tôi trả lời nó thích đau khổ, vì đau khổ mới vui. Sau mình thấy đoanh ngà nội có 2 con phụng bay vụt lên đi xuống chùa Giác Hoa, đậu trên cổng chùa, cặp đôi yêu nhau nắm tay dưới cổng, mình thấy hình ảnh vào chùa , thấy bên ngoài dát vàng xung quanh chỗ phật ngòi, có hình giống giống chiếc lá , đẹp. Mình thấy hình ảnh giống phật tái sanh, xong thấy hình ảnh quan thánh. Rồi sau thấy hình ảnh giống trong 1 giấc mơ mình từng thấy vị phật giống phật cười, xong mình mừng quá tới gần lại ra hình ảnh khác như doạ mình hay thử thách mình ko biết. Còn trong buổi hôm nay mình thấy hình ảnh giống tổ sư bồ đề đạt ma, mà khi đó trong chuyến du hành mình không gọi tên được. Tay cầm cái gậy, tay cầm cái nón, mặc đồ nâu sòng. Mình trong thực tế có lần liên quan đến tổ sư đạt ma, mình nhớ lúc đó mình có xem phim lục tổ huệ năng, lúc đoạn lục tổ làm đc bài kệ đối lại bài của sư phụ , viết trên tường, mình đã rơi nước mắt. Tự nhiên rơi, đến đoạn ngăn 2 phê đâng nhau, hoá giải được ân ân tương báo mình cũng rơi nước mắt. Rồi đoạn mình nhớ thực tế cuộc sống có lần lên chùa đọc kinh vô lượng thọ,có đoạn nước mắt mình cũng rơi. Lúc đọc kinh phóng sanh cũng rơi. Đây là bất chợt liên đới chia sẻ tiếp ngoài đời thực và chuyến du hành. Đoạn tiếp mình thấy cảnh sư phụ, mặc áo cà sa trong nhà dưới bước lên, có đệ tử nhỏ lắm như mấy chú tiểu cỡ tiểu học. Xong nghe đăng hỏi mình thấy câu trả lời là do hận, yêu thầy nhưng hận thầy vì bị lừa gạt. Sau đó mình cảm giác trái tim mình đau thắt lại. Mình thấy cảnh hồ ở TP HCM, có cái cầu ngang qua, chỗ đó là đường trường sa thì phải. Gọi là bờ kè, mình thấy hình ảnh người phụ nữ mặc đồ trắng, tóc thả, sợi dây giống treo cô, sau đó sợi dây giống ngang bụng. Mà theo chiều nghiêng, mình ko thấy thả mình xuống sông, sau đó cảnh đó được lùi ra xa và được che lại. Giống như mình là người quan sát thấy cảnh đó. Tiếp đó mình nhớ cảnh nhà mình đang ở hiện tại của bố mẹ, đứng trước gương là 1 em bé nhỏ giống em bé hoạt hình. Sau đó là giống mình, giống chỗ bộ đồ mình đang hiện có, bộ màu xanh đậm có hình chút chút , đó là đồ ấm, nhưng mặt là hình con vật giống hoạt hình. Khi đó mình thấy mình ở dạng linh hồn đứng hơi xéo nhìn 2 nhân vật đó trong gương. Rồi mình thay cảnh nhà mình đang ở, có nhiều người ngồi bàn học của mình, thẳng hàng, mình nhớ lúc mình nói lúc thấy là học sinh, giờ nhớ lại mình không nhớ rõ là người hay học sinh. Xong, mình lại thấy bóng đen, xung quanh bóng đen là đầu lâu. Mình thấy chồng mình đứng chỗ cầu thang đang bước xuống. Rồi thấy phía trước con đường người ta đậu xe, mà người ngồi trên xe, người mang gùi, trong gùi có cái gì giống ống xương hay em bé. Có người chạy ngay cổng mình , đeo phía sau cái túi giống vỏ bọc của lều xông. Rồi mình thấy hình ảnh chồng mình đứng trong sân, mình ngoài cổng, rồi sao mình thấy có ông thầy phong thủy từ nhà kia buớc qua. Mình nhớ câu trả lời là phong thủy là đuổi. Mình thấy hình ảnh cô chi tới bước vô nhà mình. Có quỳ lạy ngay cửa sổ. Nhưng mình thấy người cúng là chồng mình, cúng trên bàn gỗ, có cá khô. Mình nhớ đoạn chứng kiến ý thấy từ xuất hiện đói, bố thí , trước khi việc chồng mình cúng xảy ra. Rồi đăng nói gì mà bóng đen đã ra ngoài, thành cái khăn đen bao phủ 1 nhành cây mai. Rồi sau mình thấy tại căn phòng, nào bố mình, sư phụ, thầy phong thủy, người yêu cũ , chồng mình , cả bóng đen. Mình thấy đăng đặt câu hỏi gì mà cái tôi nó tự xưng là cái tôi và nó trả lời thích đau khổ vì vui, hạnh phúc là khổ đau. Rồi mình nhìn thấy câu trả lời toàn là từ tập, rồi koro, minh đăng, thầy quý. Rồi hình ảnh từ chùa đi về lao ra, mình thấy chiếc xe thuận dòng thì trôi và người cũng trôi. Còn trên bờ có ấn tượng người mặc ák có nón trùm đầu hơi đen. Rồi đăng hỏi gì , mình trả lời ngược dòng, lúc ngược dòng thấy mưa tạt vào mặt, mua lớn, nhiều tia mưa dài. Tóc thẳng ngược về sau. Rồi nhìn sâu hơn thì dòng suối thấp xuống, giống thác nước để mình lội ngược dòng lên lại. Mình có thấy cả việc người đen hay bóng đen vô chỗ mình nằm, mình bước ra đứng nhìn đối diện, xong qua cửa nhìn, rồi mình vô lại chỗ nằm. Mình lúc đó theo câu hỏi , mình đoán chác lúc hỏi cái tôi, là nó trả lời phải không. Còn lúc bước ra, mình thấy , mình không bay ra, mà nó vô thì mình ra, lúc đó vô không phải vô trực diện , mà tới gần, nằm rồi len vô hồi nào ko hay. Lúc mình vô, thì mình lại gần, là vô thôi. Có đoạn mình thấy mình trả lời là vô ơn với Liên, lúc trước là anh em gì đó. Mình có nhớ mấy đoạn, nhắc tới mình có căn, hành căn, rồi có nhắc tên cô chi. Mình còn nhớ nhắc tới trả nợ tào quan, rồi trả nợ tào quan cho bà nội.