Quậy tung chảo - Học hay Chơi?

Thí dụ mình lên đây quậy tung chảo được ko ta? Nói xàm xàm, ba lơn, ba khơi, giỡn chơi, phá phách… Ừ muốn làm gì làm mà, tự do mà, ko hại mình hại người thôi mà.

Chứ mấy cái chủ đề vẫn hàn lâm học thuật quá, cứ luôn có cảm giác đi học, nhìn áp lực ghê. Hahaaa. Ở đây là chỗ đi học hay đi chơi thế nhỉ???

Thế nào là sân chơi?
Sân chơi là chỗ để vui chơi hay để đi học, hay vừa chơi vừa học?
CHƠI KHÁC HỌC NHƯ THẾ NÀO?

chị lại thấy áp lực với mấy câu hỏi ko hàn lâm của em này

Hihii, khoái quá. Em thì áp lực mớ câu hỏi của c ghê luôn á :rofl::rofl:

1 Lượt thích

thôi cái nào áp lực quá tạm bỏ qua, ghi nhận lại đó thôi. Có hứng lại vào chém gió

bạn định nghĩa ntn thì nó là thế ấy. Nếu mà muốn định nghĩa đúng thì phải truy về khái niệm nguồn. Cái này mình có nghe trong lớp thiền yêu.
ví dụ đi:
chơi là vui vẻ, học là ko vui,
vậy học cái mình thích thì mình có vui ko?
vậy thì chơi ko áp lực, học có áp lực,
thế khi mà chơi game mình có áp lực lên level ko? chết hoài cũng được à?
vậy thì chơi với học khác nhau chỗ nào ta? có phải khác chỗ chính cái người phân biệt ko ta?

Đúng rồi, do mình tự phân biệt á.
Ủa nếu chơi vẫn có áp lực lên level, thì có còn tận hưởng ko ta? Ko lẽ có 1 loại áp lực thì vui (khi chơi), còn loại áp lực khiến căng thẳng mệt mỏi (khi làm) hở? Ủ vậy ko lẽ áp lực có lúc được chấp nhận, có lúc lại ko?
Tại mình đang nghĩ hoàn toàn ko có áp lực thì mới đúng, lúc đó mới tận hưởng, tự do và thả lỏng được.
Bạn chia sẻ thêm suy nghĩ của bạn với nhen!

áp lực lên level là 1 loại áp lực chinh phục. Nó gần giống với khi bạn muốn giải quyết vấn đề vậy á, bạn chỉ có nghĩ cách làm được thôi và muốn làm cho bằng được.
trong cái áp lực này mình thấy ko có sự nghi ngờ bản thân, chỉ có muốn hay ko và mục tiêu là gì mà thôi.
Bữa h học hành thì cũng có lúc đem ra xài được, đó là lúc mà mình gặp khủng hoảng trong tình cảm, mình ko bị cảm xúc dắt đi nữa, khóc đã đời xong phải quẹt nước mắt mà đi tiếp thôi. vì mình muốn đi, và mình muốn đạt mục tiêu.